ก่อตั้งขึ้นในปีพ.ศ.๒๕๓๔โดยได้รับพระกรุณาธิคุณจากสมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอ เจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์ เป็นองค์อุปถัมภ์ได้มีพระราชดำริว่าควรมีมูลนิธิเพื่อเป็นศูนย์กลางระหว่างหน่วยงานภาครัฐ เอกชน และผู้มีจิตกุศลเพื่อสนับสนุนกิจการของโรงพยาบาลราชานุกูลเพื่อช่วยเหลือผู้บกพร่องทางสติปัญญาที่ขาดทุนทรัพย์โดยมีภารกิจหลักเพื่อสนับสนุนกิจการของโรงพยาบาลราชานุกูลและสาธารณประโยชน์์การกุศลอื่นๆ
มูลนิธินี้เป็นองค์กรสาธารณกุศลตามประกาศกระทรวงการคลัง เงินบริจาคสามารถหักลดหย่อนภาษีได้
สอบถามข้อมูลเกี่ยวกับปันบุญ
สำหรับผู้บริจาค
ทีเอ็มบีธนชาต โทร. 1428
สำหรับมูลนิธิ
สนใจเข้าร่วมปันบุญ หรือ สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมติดต่อ
ศูนย์บริการลูกค้าธุรกิจ ทีทีบี โทร. 0 2643 7000
วันจันทร์ - เสาร์ เวลา 8:00 – 20:00 น.
ยกเว้นวันหยุดธนาคาร
© สงวนลิขสิทธิ์ 2565 นโยบายความเป็นส่วนตัว